ரணில் அதிரடி உத்தரவு -ஆசிரியர் இடமாற்றங்கள் இரத்து

ரணில் அதிரடி உத்தரவு -ஆசிரியர் இடமாற்றங்கள் இரத்து

கல்வி அமைச்சின் ஆசிரியர் இடமாற்ற சபையை உடனடியாக நடைமுறைக்கு வரும் வகையில் இடைநிறுத்தி கலைக்குமாறு அதிபர் ரணில் விக்ரமசிங்க உத்தரவிட்டுள்ளார்.

ஆசிரியர் இடமாறுதல் சபையின் பரிந்துரைகளின் அடிப்படையில் நடைமுறைப்படுத்தப்படவிருந்த சுமார் 12,500 ஆசிரியர்களின் இடமாற்றங்கள் அனைத்தும் இரத்து செய்யப்படுவதாக அதே வட்டாரங்கள் தெரிவிக்கின்றன.

கடந்த முறை கொவிட் உட்பட பல்வேறு காரணங்களால் பள்ளிக் கல்விப் பணிகள் தடைப்பட்டதால், ஆசிரியர் இடமாற்றத்தின் அடிப்படையில் பள்ளிக் கல்விச் செயல்பாட்டில் சிக்கல்கள் ஏற்படாமல் தடுப்பதே அதிபரின் இந்த முடிவின் நோக்கம் என அரசுத் தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன.

மேலும், பொருளாதார நெருக்கடியால் ஏற்பட்டுள்ள போக்குவரத்துச் சிரமங்கள் மற்றும் செலவுகள், வரி, வாடகை வீடு உள்ளிட்ட பல மனிதாபிமானப் பிரச்சினைகளை அடிப்படையாகக் கொண்டு, ஏற்கனவே முன்மொழியப்பட்ட ஆசிரியர் இடமாற்றங்களை தற்காலிக நிவாரணம் அல்லது ஒத்திவைக்குமாறு பல ஆசிரியர்கள் தங்கள் குறைகளை அதிபருக்கு கடிதம் மூலம் தெரியப்படுத்தியிருந்தனர்.

உள்ளூராட்சி மன்றத் தேர்தலில் வேட்பாளராக களமிறங்கிய ஆசிரியர் குழுவொன்றும் இம்முறை ஆசிரியர் இடமாற்றங்களுக்கு சிபாரிசு செய்யப்பட்டுள்ளதாகவும் தெரிவிக்கப்படுகிறது. தமது இடமாற்றம் அரசியல் பழிவாங்கல் என அவர்களில் குழுவொன்று விளக்கமளிக்கத் தயாராகி வருவதாகத் தெரியவந்துள்ளதாக அரசாங்கம் கூறுகிறது.

இந்த உண்மைகளை கருத்திற்கொண்டே ஆசிரியர் இடமாற்ற சபையை உடனடியாக நடைமுறைக்கு வரும் வகையில் இடைநிறுத்தி கலைத்து அதிபர் உத்தரவிட்டுள்ளதாகவும் அரசாங்கம் குறிப்பிடுகிறது.

ஆசிரியர் இடமாற்றச் சபையை இடைநிறுத்தி கலைத்து அதிபர் பிறப்பித்த உத்தரவு தொடர்பில் கல்வி அமைச்சின் உயர் அதிகாரி ஒருவரும் அதனை உறுதிப்படுத்தினார்.

CATEGORIES
Share This

COMMENTS